0%

[HOT] BiBoo Forum chuẩn bị tái lập và hoạt động với tên miền chính thức: forum.itbiboo.com

• Tất cả

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

BF Master

Newmoonz - cái tên hay đấy. nếu dịch ra thì có lẽ là "Mặt trăng mới". NewMoonz hình như cũng là phần 2 của một bộ phim nào đó mà tôi từng nghe qua. cái tên đó, newmoonz, biệt danh của một anh chàng sinh năm 1994 ở Bình Thuận - Nguyễn Anh Tuấn.
      Ở trường, Tuấn có kể rằng " tuấn là một người rất lạnh lùng,....", Tuấn rất yêu Hóa học và thế là biệt danh H2SO4 - AxitSunfuric đã ra đời và được mệnh danh cho anh chàng này. Tuy nói là lạnh lùng nhưng thực chất, Tuấn rất tốt bụng, rất thông minh, rất hòa đồng, nói chung là rất tốt - theo tôi.
      Tôi biết đến Tuấn trong một lần tình cờ đọc báo Làm bạn với máy vi tính, chuyên mục Blog tạp ghi của báo có bài thơ mà Tuấn sáng tác " Phố và Trăng".
      "Ánh trăng non treo trên đầu con phố
      Tiếng chổi tre xào xạc lúc đêm hè
      Chiếc lá nhỏ khẽ rơi trong sâu thẳm
      Đêm quạnh buồn dưới những phiến lá me.

Nhớ cô gái nụ cười như tỏa nắng
      Mắt long lanh, lấp lánh những vì sao
      Ta chợt buồn, trong buổi tối trăng cao
      Cô đơn quá một mình trăng với phố."
      ANH TUẤN
      new_moonz@yahoo.com
      kể về BF tí
      Ngày 19-2-2010, ngày đáng nhớ ở BF, không biết ai đã phá rối, hix. Tất cà các thành viên post bài nhiều đều bị del nick. Các thành viên thân thiết của BF : moonshine (Vy), Thế Hoàng, Quý, Heo,.... post trên 200 bài đều bị del. Chỉ còn tôi. Không biết ai đã làm việc này nữa, đâu thù ghét gì ai đâu. [hix] thế là hơn 1000 bài viết đã trở thành Bài viết vô chủ. Để là Khách Viếng thăm. Rồi từ hôm đó, BF đã vắng nay càng vắng hơn.... cố kêu lại các thành viên cũ nhưng họ cũng ko có hứng thú tham gia nữa, vì mình đã post nhiều bài àm cuối cùng lại bị mất nick. Lúc đó tôi chán lắm, định bỏ BF rồi. Vì công tình làm cả năm trời giờ bị như vậy. Lúc đó chán lắm, định từ bỏ Bf rồi... nhưng vẫn còn luyến tiếc lắm. vậy là lang thang trên mạng tìm người giúp, gặp ai cũng mời tham gia. nhưng ai vào một lát cũng ra. hoặc nếu đăng kí xong rồi thì zong luôn. Thế là tới báo, lúc đó tui ghiền báo Làm bạn với Máy Vi Tính, Echip và Thủ thuật máy tính lắm. Đọc bài thấy cuối tên tác giả có một địa chỉ Email, ...@yahoo.com. Thế là nảy sinh ý định add các nick đó nhờ họ giúp.[ èo, người ta hoạt động trên Rum lớn dễ gì mà giúp mình] Nhưng vẫn ráng add, add hết cái này đến cái nọ, ..... hết tờ báo này đến tờ báo nọ, thấy @yahoo.com là add tuốt. lúc ấy, suốt ngày cứ Forum forum, lên lớp cũng forum biboo biboo, riết rồi bạn bè nhàm lun. không ai thèm zô luôn. Nhớ lúc đó add nhiều lắm, nhưng hôm sau lên chỉ toàn nhận được tin thông báo "Từ chối". Chán,.... Bf lập ra lúc đó cũng cả năm rồi mà chẳng ai vào hoạt động sôi nổi gì cả. 1, 2 ngày sau đó, một tin yahoo gửi đến : "new_moonz:rat san sang. " 1 tin nữa "new_moonz: nhung cai gi cung phai co...". tại lúc đó toàn online điện thoại thôi, lập BF chỉ toàn ra net, hay đi nhờ ở máy người khác. thấy người pm, tôi vội mở trình chat lên, lúc đó vui lắm. nhưng thấy dấu ..., không biết ý gì, hơi lo lo [hehe, sợ là cái này $]. Rồi pm qua lại cả một buổi, thì ra Newmoon cũng rất thích tham gia diễn đàn. may thật. rồi tui lôi kéo zô Bf ngay!!! thế là moonz đồng ý ngay tham gia vào BF và rất nhiệt tình, lúc đầu thì chỉ nói là mời Moonz làm MOD mục Văn học [ do thấy bài thơ của Moon trên báo hay quá, chắc là giỏi văn lắm] nhưng nói chuyện một hồi, tui rất vui, rất tin tưởng Moonz và giao ngay chức Admin Forum cho Moonz. Forum lúc đó nhớ chỉ mấy chục thành viên thôi, người nào vô rồi một tí cũng out ra ngay vì quá thiếu chuyên nghiệp, [lúc đó tui còn gà lắm, với lại lập Rum mà một tuần có lên được vài lần à. có mạng đâu mà lên ở nhà,.] Thế là BF lúc đó giao cả cho Moonz. Nhìn vào BF, câu đầu tiên Moonz nhận xét là "Rất thiếu chuyên nghiệp", Đúng. lúc đó chưa biết làm, lỗi tè le, toàn đi chỉa của Site khác về. Từ đó, tôi phấn chấn hẳn lên, vì moonz hợp tác rất rất tốt, với một rum nhỏ này thì ai mà quan tâm. Nhưng khi moonz vào thì moonz tỏ vẻ rất thích và lúc đó đã góp ý rất rất nhiều, giúp tôi rất nhiều. Moonz đã đi các site khác quảng cáo, rồi cùng tôi Đặt Status, spam nữa. [ hehe, bị chửi quá trời], thế mà vui. 2 đứa lúc đó mỗi khi gặp là bàn về BF ngay, rồi lập kế hoạch này nọ, hẹn nhau cùng làm. Lúc pm cho moonz là lúc vừa sau tết, do đó cũng có nhiều thời gian làm BF, tại còn nghĩ học mà. Mỗi lần BF có hẹn làm BF là lật đật trốn đi Net ngay. [ hehe.toàn nói đi nhà sách].
      Moonz củng tui làm BF, thế là lại phải nhập học, hết tết. Chán. Moonz thì học buổi chiều, tui thì học buổi sáng, thế là mỗi tối gặp bàn về BF. Nhớ Moon cùng tui làm nhiều việc lắm. Đầu tiên nà. Làm hết lại Cấu trúc Forum, Moonz làm lại tất cả tên các box, sắp xếp rất khoa học, Có những cái tên Box ngộ như " cà phê chua cay, Bom tấn và Bom xì, Võ quán BiBoo, Truyện cười rụng răng,......" cái Chuyên mục BF Giải Trí hiện tại, đa phần còn giữ nguyên ý của Moonz. rồi 2 đứa cùng sửa chửa lại, lúc đó chia làm 2, moonz thì lo dọn dẹp bài cũ "Mấy bài của thành viên bị del ấy], với lại làm mấy cái button. còn tui thì làm cái cấu trúc và design cái banner. Lúc đó 2 đứa thì cũng như nhau thôi, chưa có kinh nghiệm design nên nhìn ...,. ko đẹp lắm. nhưng cũng tạm.
      Rồi nhớ lúc lựa bài cũ, ôi trời, bài viết còn chưa đọc hết sao biết bài nào hay bài nào ko hay, thế là ngồi đọc lại từng bài. èo. moonz làm việc đó đấy. nhưng mới 20 bài thì nản rùi. Thôi kệ. Tui bảo moonz cứ cho hết vào chỗ nào đó đi. rồi lọc lại sau. mmmm. Lúc đó Bf chỉ có mình tui và moonz,... 2 anh em zui lắm. Tui thật may mắn khi có moonz giúp. lạy trời. Thế là Bf như sống lại, dần dần có thành viên trở lại. là một rum nhỏ nên ai mà zô là zui liền, [ viết cái này, mấy chủ web, rum lớn đọc chắc sẽ cười vào mặt ngay "có thế mà cũng vui"].
      Nhật kí SMS:
      22-2-2010 19:46:18: Ong kia. len mang gap. Co Viec. newmoonz <-- Đây là tin nhắn ĐT đầu tiên nhận được từ Moonz
      Thế là lên mạng ngay. Rùi bàn về cái cấu trúc 4rum......
      24-2-2010 12:01:2010 : Ebi. O co lam members of website tin hoc truc thuoc bao echip ko? Neu chua thi o dk di nha. Ngay 7/3 to se di du buoi offline o SG. Neu o co the thi dk rui di lun. Tui vs ong se gap nhau o do. Ok ? Tui dang design lai 4rum cua tui minh. Ong lam on save lai tat ca bviet di. CN tuan nay chung ta se tong wy hoach lai toan bo 4rum sao cho khoa hoc, hop ly va dep nhut. Ok?
      Hix. 2 cai OK ? nhưng tui chỉ đáp ứng được cái Ok thứ 2, lần đó lại không đi được vì bận quá, giờ nghĩ lại hối hận quá. Moonz rủ đi mà cũng ko chịu đi để giờ..........
      24-02-2010: 17:34:37: Co gang di de tui va ong co the dc gap nhau. sang CN bat dau lun di. Noi don jan chu bat tay vao lam thi fuc tap lam
      thế là 9h sáng chủ nhật chạy đến Net bắt tay vào làm ngay
      ......
      và cứ thế, Moonz và tui trở nên rất thân thiết trên BF, nhưng moonz cũng rất bận lúc đó. Moonz từng kề, phải lo văn nghệ cho trường, nào là học trên lớp, thi cử, ...... búa xua. Tui cũng thế nên hoạt động trên Rum cũng giảm lại. nhưng vẫn đều đều vào. Moonz lúc đó cũng có chuyện bùn [ về tc ấy] nên tinh thần cũng xuống chút ít. Thức khuya nhiều,..... Sức khỏe từ đó chắc cũng giảm xuống nhiều
      Haiz. rồi đến lúc có Anh Đức tham gia Bf [giatuvolam22009 ấy] là lúc Bf hoàn toàn khởi sắc hẳn, thành viên tăng nhanh toàn do anh giới thiệu nhưng chắc Bf cũng không hấp dẫn lắm và bị chê là "lag quá- Đúng, lúc đó Bf chậm rì ak Bởi bậy người ta không hứng thú là phải. Nhưng cũng vui, mọi người tham gia nhiệt tình lắm. và Anh Đức trở thành người chỉ giáo tui để làm Bf tốt hơn, và 3 anh em Bi, Moonz, Anh Đức đã cùng nhau phát triển BF tốt.
      Ngày 1-4-2010, BF chính thức hoạt động trờ lị với tất cả hoàn toàn mới, nên ngày này tui nhớ lắm. làm giống trò trẻ con, lễ khai trương [ con nít vai~] nhưng mà cũng zui. ra Net ngồi một buổi, hẹn người ta zô mà chả thấy bóng ma nào. Lúc đó thì anh Đức bận, mấy người khác cũng bận,, Chán thật. Tối NM mới lên. Nhưng rồi cũng kể từ ngày đó, Bf sôi nổi hẳn lên....
      Nhớ một lần Anh Đức giận tui, Tui biết là tui sai rùi. Hôm đó hình như Moonz và Anh Đức đã tâm sự với nhau. Hix.
      9-4-2010 19:00:43 : Th8ang Bi . 8h dt cho tui
      Hiz. Chắc Moonz cũng giận tui lun rồi, giọng nc khác rùi. Hiz
      kêu bằng Thằng lun. Tui biết, trong 3 người, tui là thằng chơi xấu với anh em nhất. tệ nhất. Ít khi làm ai vui.
      rùi sau đó một thời gian. Không thấy moonz vào Bf nữa. Lúc đó là cuối tháng 4, đầu tháng 5, đang thi học kì 2, rồi đến qua thi vẫn ko thấy có gì mới trên BF với 13 bài viết cũ. Tui tưởng Moonz ko zô Bf nữa nên pm moonz. Không thấy trả lời, tui hơi bực. haiz. rồi thì cũng biết, Moonz đang bệnh. Hiz. Đúng là tui sai thật mà, người ta đang bệnh mà ko biết.
      17-5-2010 06:14:44: Xin loi ong. 10 ngay nay tui....
      hiz, đang bệnh mà vẫn cố pm lại. ....
      Lúc đó thì moon đang nhập viện, học hành, làm việc quá nhiều, đổ bệnh rồi. Hizzz tội moonz thật.
      BF lúc đó vắng hẳn. ....
      NM có nói khi nào khỏe sẽ pm lại. Lúc đó cũng hơi bận tí nên quên pm NM thường.
      Đến 2-6, thấy lâu rồi mà NM ko pm. Pm Moonz thử.
      2-6-2010 17:57:25:Tui vua dc chuyen sang khoa ngoai. Chac sap dc mo roi. cam on ong và anh em da wan tam. Tui nhat dinh se vuot qua thu thach nay. BF cu tin tui. Khi nao mo tui se pm cho ong bik. Ong cu yen tam di nha !
      18:07:34 : Uhm. Sure. Because in my heart always have a angel ! >.<
      18:33:05: Tks! Ong co the jup toi mot viec duoc ko? Ong hay len BF ghi mot cau the này: "Anywhere and anytime, i love you forever, Ellen!" sau do send link to nick: [pe......] Nhan vs co ay rang: moonz luon chuc co ay hanh phuc
      Ok! thế là tui design ngay một banner ghi câu đó lun và post lên BF gửi cho Ellen. Không biết cô ấy nhận được không nữa. Tui có gừi 2 lần.... Hiz, thật đáng khâm phục tình cảm của Moonz, dù đang bệnh mà vẫn hướng về người ấy
      18:40:24 2-6-2010:Ko. Chi nhu zay thoi. Toi so chinh minh ko co co hoi dc noi vs co ay rang "anh yeu em rat nhiu" Nhung toi van tin mot som mai tuoi sang. Vi trong tim toi luon co mot thien than. Ellen Lu Thi Thanh Lam...
      Hiz. Thật cảm động biết mấy. Ko biết Ellen có biết sự thật này không. Hizx. Đây cũng là dòng tin nhắn cuối cùng mà moonz gửi đến tui.
      Hiz. sau đó thì không thấy liên lạc nữa. Tui cũng chờ moonz hồi âm. nhưng rồi rồi.....................................
      Anh Đức rủ đi thăm Moonz nhưng tôi lạc ko đi được. haiz. lại từ chối. Hixxxxx. Cơ hội gặp mà cũng ko được, một hằng bạn như tui đúng là .... tệ thật. nhưng anh Đức cũng ko đến thăm moonz được.... hiz.
      Hix. Vì có việc rồi quên mất, tui quên liên lạc với moonz, hix. Đầu tháng 7, sms moonz. Ko thấy hồi âm, Gọi , không hồi âm. Hix. Rồi đến ngày 15-7, hix. Gọi đến số Moonz và nghe một câu từ ba Moonz. ".....Tuấn mất rồi con à, Tuấn bị bệnh mất hồi 9-6, giờ gia đình đang chuẩn bị làm 49 ngày cho Tuấn....." Hix. Vừa nghe xong tôi sửng người, không tin đó là sự thật, nhưng sao thật............hix. Đó lại là sự thật. Hizxxxxx. Moon mất ngày 9-6 sao, hix. 1 tuần trước 2-6 moon còn liên lạc với tui mà, nói là còn khỏe mà. hiz. sao . ati5 sao lại ra đi như thế. Trời ơi.......................................................................................
      Hiz. thế là moonz đã ra đi thật rồi, 1 người anh em, 1 người bạn thân , 1 admin, 1 trụ cột của BF đã ngã xuống vĩnh viễn......
      Hix. Giờ biết làm sao đây. Moonz ơi, ông yên tâm, Tui sẽ cố gắng làm BF phát triển thật tốt, làm cho 4rum tụi mình phát triển nhất, đẹp nhứt, chuyên nghiệp hơn.... như những gì chúng ta từng hứa. Hix.
      Ở thế giới bên kia, mong ông hãy vui và thanh thản, hãy yên giấc ngủ. Chúng ta vẫn mãi là anh em tốt. Anh em BF vẫn luốn nhớ, luốn nhớ về Ông, Newmoonz à. Ông hãy luôn tin vào một ngày mai tươi sáng, Ellen chắc sẽ hiểu được ông, because in your heart always have a angel. dù giờ không còn có cơ hội gặp ông nhưng ông vẫn sống mãi trong lòng chúng tôi

BiBoo _ NewMoonz
      0123.8826295 _ 01239896466
      WE ARE TOGETHER FOREVER

Chữ Kí

BiBoo:.:Admin of BiBoo Forum
      BiBoo chúc tất cả các thành viên vui vẻ, may mắn và hạnh phúc! Hãy hợp tác xây dựng BF cùng BiBoo nhá!
      Xem lý lịch thành viên http://itbiboo.tk

Thanks

Report [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà BiBoo
      Trả lời nhanh

Tập yêu BF

Giờ vào đây đọc lại những dòng mày viết tao thấy tội nhiệp cho moonz gê. Nghĩ lạj mới hồj nào còn chát wa yahoo! mà giờ ..... Sad bùn wá . Moonz ơi anh hy vọng nếu có kiếp sau thì em sẽ có được 1 cuộc sống tốt hơn nhé
      Vĩnh biệt em Newmoonz
      Xem lý lịch thành viên

Thanks

Report [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà monokasa
      Trả lời nhanh

Tập yêu BF

Ở Nơi ấy NewMoonz hãy nhìn về Anh Em 4rum , Và Anh Em cố gắng làm cho 4rum phát triển theo Tâm Nguyện của NewMoonz , Hãy Yên Nghỉ Ngàn Thu. Mãi nãi Anh vẫn nhớ về Một người em Tên NewMoonz Anh Tuấn .
      Xem lý lịch thành viên

Thanks

Report [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà giatuvolam22009
      Trả lời nhanh

BF Master

NewMoonz!!!!!!

Chữ Kí

BiBoo:.:Admin of BiBoo Forum
      BiBoo chúc tất cả các thành viên vui vẻ, may mắn và hạnh phúc! Hãy hợp tác xây dựng BF cùng BiBoo nhá!
      Xem lý lịch thành viên http://itbiboo.tk

Thanks

Report [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà BiBoo
      Trả lời nhanh

Tập yêu BF

Nm nhìn nhỏ con xíu Ak` Sad
      Xem lý lịch thành viên

Thanks

Report [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà giatuvolam22009
      Trả lời nhanh